logo

Hatimaye Rais Mugabe wa Zimbabwe asalimu amri, akubali kujiuzulu

Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe hatimaye amesalimu amri na kukubali kujiuzulu. kufutia mashinikizo ya kila upande ya kumtaka aachie madaraka.

Jacob Mubenda, Spika wa Bunge la Zimbabwe amesema amepokea barua ya kujiuzulu kutoka kwa kiongozi huyo mkongwe mwenye umri wa miaka 93.

Katika barua hiyo ya kujiuzulu, Mugabe amesema anajiuzulu kwa khiari, ili kupisha mapokezano ya uongozi kwa njia ya amani, baada ya kuiongoza nchi hiyo ya kusini mwa Afrika kwa karibu miongo minne.

Baada ya Spika wa Bunge la Zimbabwe kutoa tangazo la kujiuzulu kwa Mugabe, wananchi wa taifa hilo wamejitokeza mabarabarani kwa shangwe, nderemo na vifijo kusherehekea habari hizo.

 

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *